Nhấn chuột lên hình để phóng to

Dung dịch tiêm truyền Paracetamol Kabi AD - Giảm đâu và hạ sốt

Liên hệ

  • Thương hiệu:
  • Xuất xứ thương hiệu:
  • Quy cách:
  • Mã sản phẩm:
  • Fresenius Kabi Deutschland GmbH
  • Đức
  • Lọ 100ml

Dung dịch tiêm truyền Paracetamol Kabi AD ngăn chặn các triệu chứng đau và sốt trong các trường hợp phổ biến như: đau đầu, đau răng, đặc biệt là đau sau khi trải qua cuộc mổ, hay bệnh nhân bị đau bụng kinh...

LONG TÂM CAM KẾT

Đổi trả trong 30 ngày kể từ ngày mua hàng
Miễn phí 100% đổi thuốc
Miễn phí giao hàng toàn quốc

GỌI ĐẶT MUA

0906270035

8:00-22:00

Có thể bạn quan tâm

Dung dịch tiêm truyền Paracetamol Kabi AD là gì?

Thành phần gồm những gì? Cách sử dụng như thế nào? Giá thành sản phẩm? ……..là những thắc mắc mà đại đa số khách hàng, bệnh nhân, hay chính người nhà bệnh nhân đang sử dụng thuốc nghĩ đến mà không có câu trả lời thích hợp ?

Để giải đáp những thắc mắc của quý khách hàng Nhà thuốc Long Tâm Xin cung cấp 1 số thông tin cần thiết để khách hàng có thể nắm rõ hơn về sản phẩm đang được quan tâm và sử dụng.

Ngoài ra Quý khách hàng có thể tham khảo thêm về danh mục Thuốc Tiêm - Truyền tại đây

Thành phần của Dung dịch tiêm truyền Paracetamol Kabi AD - Giảm đâu và hạ sốt

  • Paracetamol ……………10mg/1ml

Công dụng của Dung dịch tiêm truyền Paracetamol Kabi AD - Giảm đâu và hạ sốt

  • Thuốc Paracetamol Kabi 1000 thường hay được các bác sĩ chỉ định cho bệnh nhân dùng phổ biến nhất trong việc ngăn chặn các triệu chứng đau và sốt trong các trường hợp phổ biến như: đau đầu, đau răng, đặc biệt là đau sau khi trải qua cuộc mổ, hay bệnh nhân bị đau bụng kinh, đau nhức chân tay, đau sau khi tập thể dục thể thao bị chấn thương.

  • Ngoài ra tác dụng hạ thân nhiệt của Paracetamol được ưa dùng để giảm thân nhiệt cho bệnh nhân bị sốt vừa cho đến sốt cao.

Liều dùng

  • Người lớn: 1-2 g/lần, nếu cần lặp lại liều này sau 4 giờ. Tối đa 6 g/ngày. Tiêm bắp sâu & chậm, tiêm IV trực tiếp trong 2 phút hoặc truyền IV (với 125 mL NaCl0.9% hoặc glucose 5% trong 15 phút). Khoảng cách giữa 2 lần tiêm tối thiểu 4 giờ.

  • Suy thận khoảng cách giữa 2 lần tiêm tối thiểu 8 giờ.

  • Trẻ > 17 kg (khoảng 4 tuổi trở lên): 30 mg/kg/lần, nếu cần lặp lại liều sau 6 giờ, tối đa 120 mg/kg/ngày.

Tác dụng phụ

  • Phát ban hoặc phản ứng dị ứng (hiếm gặp). Chóng mặt, khó ở, giảm huyết áp nhẹ sau khi tiêm IV hay đau tại chỗ tiêm.

Lưu ý

  •  Nên thay thế ngay việc trị liệu bằng dạng tiêm khi có thể dùng đường uống. Phải thông báo ngay việc đang dùng thuốc này nếu cần phải định lượng acid uric hay glucose máu.

Bảo quản

  • Nơi thoáng mát, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp.

Quy cách

Lọ 100ml

Nhà sản xuất

Fresenius Kabi Deutschland GmbH

Nơi sản xuất

Đức

Địa chỉ mua sản phẩm

Chú ý : Bài viết trên chỉ mang tính chất tham khảo, liều lượng dùng thuốc cụ thể nên theo chỉ định của bác sĩ kê đơn thuốc

- Dung dịch tiêm truyền Paracetamol Kabi AD - Giảm đâu và hạ sốt được bán tại địa chỉ:

Nhathuocthucanh.vn phục vụ quý khách 24h qua website

Địa Chỉ  :  Số 36A phố Xa La, phường Phúc La, Hà Đông, Hà Nội 

  •  Để biết thêm thông tin về đơn thuốc, sản phẩm và báo giá quý khách hàng liên hệ qua hotline/zalo 0906270035
  • Đảm bảo thuốc chính hãng, gửi thuốc nhanh nhất đến quý khách hàng
  •  Tận Tâm Chu Đáo , Nhiệt Tình, Trọn Vẹn !

0906270035